తమిళనాడు ఎక్స్‌ప్రెస్

వికీపీడియా నుండి
ఇక్కడికి గెంతు: మార్గసూచీ, వెతుకు
Tamil Nadu SuperFast Express
Tamil Nadu Express.jpg
సారాంశం
తొలి సేవ 07 August 1976
ప్రస్తుతం నడిపేవారు Indian Railway
మార్గం
మొదలు Chennai Central
ఆగే స్టేషనులు 10 as 12621 Chennai New Delhi Tamil Nadu Express, 9 as 12622 New Delhi Chennai Tamil Nadu Express
గమ్యం New Delhi
ప్రయాణ దూరం 2,182 కిమీ (1,356 మైళ్ళు) as 12621 Chennai New Delhi Tamil Nadu Express, 2,184 కిమీ (1,357 మైళ్ళు) as 12622 New Delhi Chennai Tamil Nadu Express
సగటు ప్రయాణ సమయం 32 hours 45 mins as 12621 Chennai New Delhi Tamil Nadu Express,33 hours 05 mins as 12622 New Delhi Chennai Tamil Nadu Express hours
రైలు నడిచే విధం Daily
రైలు సంఖ్య(లు) 12621 / 12622
సదుపాయాలు
శ్రేణులు AC First, AC Two Tier, AC Three Tier, Sleeper Class, General Unreserved
కూర్చునేందుకు సదుపాయాలు Yes
పడుకునేందుకు సదుపాయాలు Yes
ఆహార సదుపాయాలు Yes
చూడదగ్గ సదుపాయాలు Large windows
సాంకేతికత
పట్టాల గేజ్ 1,676 మిమీ (5 అడుగులు 6 అం)
వేగం 66.40 కి.మీ/గం (41.26 మై/గం) average with halts
మార్గపటం
Grand Trunk Express and Tamil Nadu Express (NDLS-MAS) Route map.jpg

తమిళనాడు ఎక్స్‌ప్రెస్ (Tamil Nadu Express) భారత రైల్వేల ఎక్స్‌ప్రెస్ రైలుబండి. ఇది చెన్నై మరియు న్యూఢిల్లీ పట్టణాల మధ్య నడుస్తుంది.

సమయ పట్టిక[మార్చు]

Station name Station code Arrives Departs Halts
న్యూఢిల్లీ NDLS Source 22:30
ఆగ్రా కంటోన్మెంట్ AGC 01:07 01:10 3 min
గ్వాలియర్ కూడలి GWL 02:36 02:39 3 min
ఝాన్సీ కూడలి JHS 04:00 04:12 12 min
భోపాల్ కూడలి BPL 07:55 08:05 10 min
ఇటార్సీ కూడలి ET 09:50 09:53 3 min
నాగపూర్ కూడలి NGP 14:15 14:30 15 min
బలార్షా కూడలి BPQ 17:25 17:35 10 min
వరంగల్ WL 20:48 20:50 2 min
విజయవాడ కూడలి BZA 00;15 00:25 10 min
చెన్నై సెంట్రల్ MAS 07:10 Destination

మూలాలు[మార్చు]

బయటి లింకులు[మార్చు]