11వ లోక్‌సభ సభ్యుల జాబితా

వికీపీడియా నుండి
Jump to navigation Jump to search

ఇది 11వ లోక్‌సభ సభ్యుల జాబితా, రాష్ట్రం లేదా ప్రాతినిథ్యంవహించే ప్రాంతంద్వారా ఏర్పాటైంది.భారతపార్లమెంటుదిగువ సభకు చెందినఈసభ్యులు 1996 భారత సార్వత్రిక ఎన్నికలలో11వ లోక్‌సభకు (1996 నుండి1998 వరకు) ఎన్నికయ్యారు. [1]

అండమాన్ నికోబార్ దీవులు[మార్చు]

నియోజకవర్గం సభ్యుడు పార్టీ
అండమాన్ నికోబార్ దీవులు మనోరంజన్ భక్త భారత జాతీయ కాంగ్రెస్

ఆంధ్రప్రదేశ్[మార్చు]

Constituency Member Party
Adilabad (ST) Dr. Samudrala Venugopal Chary Telugu Desam Party
Amalapuram (SC) K. S. R. Murthy Indian National Congress
Anakapalli Ayyanna Patrudu Chintakayala Telugu Desam Party
Anantapur Anantha Venkatarami Reddy Telugu Desam Party
Bapatla (SC) Panabaka Lakshmi Indian National Congress
Bhadrachalam (ST) Sode Ramaiah Communist Party of India
Bobbili Kondapalli Pydithalli Naidu Telugu Desam Party
Chittoor (SC) Nootanakalava Ramakrishna Reddy Telugu Desam Party
Cuddapah Dr. Y. S. Rajasekhara Reddy Indian National Congress
Hanamkonda Kamaluddin Ahmed Indian National Congress
Hindupur S. Ramachandra Reddy Telugu Desam Party
Hyderabad Sultan Salahuddin Owaisi All India Majlis-e-Ittehadul Muslimeen
Kakinada Gopal Krishna Thota Telugu Desam Party
Karimnagar Lgandula Ramana Telugu Desam Party
Khammam Veerabhadram Tammineni Communist Party of India (Marxist)
Kurnool Kotla Vijaya Bhaskara Reddy Indian National Congress
Machilipatnam Satyanarayana Kaikala Telugu Desam Party
Mahbubnagar (ST) Dr. Mallikarjun Goud Indian National Congress
Medak M. Baga Reddy Indian National Congress
Miryalguda Dr. B. N. Reddy Indian National Congress
Nagarkurnool (SC) Dr. Manda Jagannath Indian National Congress
Nalgonda Bommagani Dharmabhiksham Communist Party of India
Nandyal Bhuma Nagi Reddy Telugu Desam Party
Narasapur (SC) Kothapalli Subbarayudu Telugu Desam Party
Narasaraopet Kota Saidiah Telugu Desam Party
Nizamabad Atmacharan Reddy Indian National Congress
Ongole Magunta Parvathamma Subbarama Reddy Indian National Congress
Parvathipuram (ST) Pradeep Kumar Dev Vyricherla Indian National Congress
Peddapalli (SC) G. Venkatswamy Indian National Congress
Rajahmundry (ST) Ravindra Chitturi Indian National Congress
Rajampet Sai Prathap Annayyagari Indian National Congress
Secunderabad P. V. Rajeshwar Rao Indian National Congress
Srikakulam Kinjarapu Yerran Naidu Telugu Desam Party
Tenali Sarada Tadiparthi Telugu Desam Party
Tirupathi (SC) Nelavala Subrahmanyam Indian National Congress
Vijayawada Parvathaneni Upendra Indian National Congress
Visakhapatnam Dr. T. Subbarami Reddy Indian National Congress
Warangal Azmeera Chandulal Telugu Desam Party

అరుణాచల్ ప్రదేశ్[మార్చు]

నియోజకవర్గం సభ్యుడు పార్టీ
అరుణాచల్ తూర్పు వాంగ్చా రాజ్‌కుమార్ భారత జాతీయ కాంగ్రెస్
అరుణాచల్ వెస్ట్ టోమో రిబా స్వతంత్ర

అస్సాం[మార్చు]

నియోజకవర్గం సభ్యుడు పార్టీ
స్వయంప్రతిపత్త జిల్లా (ST) జయంత రోంగ్పి కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ ఆఫ్ ఇండియా (మార్క్సిస్ట్-లెనినిస్ట్) లిబరేషన్
బార్పేట ఉద్ధబ్ బర్మన్ కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ ఆఫ్ ఇండియా (మార్క్సిస్ట్)
ధుబ్రి నూరుల్ ఇస్లాం భారత జాతీయ కాంగ్రెస్
దిబ్రూఘర్ పబన్ సింగ్ ఘటోవర్ భారత జాతీయ కాంగ్రెస్
గౌహతి డాక్టర్ ప్రబిన్ చంద్ర శర్మ అసోం గణ పరిషత్
జోర్హాట్ బిజోయ్ కృష్ణ హ్యాండిక్ భారత జాతీయ కాంగ్రెస్
కలియాబోర్ కేశబ్ మహంత అసోం గణ పరిషత్
కరీంగంజ్ (SC) ద్వారకా నాథ్ దాస్ భారతీయ జనతా పార్టీ
కోక్రాఝర్ (ST) లూయిస్ ఇస్లారీ స్వతంత్ర
లఖింపూర్ డా. అరుణ్ కుమార్ శర్మ అసోం గణ పరిషత్
మంగళ్దోయ్ బీరేంద్ర ప్రసాద్ బైశ్యా అసోం గణ పరిషత్
సిల్చార్ సంతోష్ మోహన్ దేవ్ భారత జాతీయ కాంగ్రెస్
తేజ్‌పూర్ ఈశ్వర్ ప్రసన్న హజారికా భారత జాతీయ కాంగ్రెస్

మూలాలు[మార్చు]

  1. Lok Sabha. Member, Since 1952

వెలుపలి లంకెలు[మార్చు]