మూస:2014 లోక్‌సభ సభ్యుల జాబితా

వికీపీడియా నుండి
Jump to navigation Jump to search

16వ లోక్ సభకు ఎన్నికైన సభ్యుల జాబితా రాష్ట్రాల వారీగా.[1] ఏప్రిల్-మే 2014 లలో జరిగిన సార్వత్రిక ఎన్నికలలో గెలుపొందినారు.[2]
తెలంగాణా :

అరుణాచల్ ప్రదేశ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
అరుణాచల ప్రదేశ్ తూర్పు అరుణాచల్ నినోంగ్ ఎరింగ్ కాంగ్రెస్ పు
పశ్చిమ అరుణాచల్ కిరెన్ రిజిజు భాజపా పు

అసోం[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
అసోం అటానమస్ డిస్ట్రిక్ట్ బీరేన్ సింగ్ ఎంగ్టి కాంగ్రెస్ పు
బార్పేట సిరాజుద్దీన్ అజ్మల్ AIUDF పు
ధుబ్రి బద్రుద్దీన్ అజ్మల్ AIUDF పు
దిబ్రూగఢ్ రామేశ్వర్ తేలి భాజపా పు
గువహాటి బిజోయా చక్రవర్తి భాజపా స్త్రీ
జోర్హాట్ కామాఖ్య ప్రసాద్ తాసా భాజపా పు
కలియబోర్ గౌరవ్ గోగోయ్ కాంగ్రెస్ పు
కరీంగంజ్ రాధేశ్యామ్ బిశ్వాస్ AIUDF పు
కోక్రఝార్ నబ కుమార్ సరానియా (హీరా) ఇండిపెండెంట్ పు
లఖింపూర్ శార్బానంద సోనోవాల్ భాజపా పు
మంగళ్‌దోయి రామెన్ దేకా భాజపా పు
నౌగాంగ్ రాజేన్ గోహైన్ భాజపా పు
సిల్చార్ సుశ్మితా దేవ్ కాంగ్రెస్ స్త్రీ
తేజ్‌పూర్ రాం ప్రసాద్ సర్మా భాజపా పు

ఆంధ్ర ప్రదేశ్[మార్చు]

క్ర.సంఖ్య నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యుడు పార్టీ మెజారిటీ
1. అరుకు కొత్తపల్లి గీత వై.కా.పా 17,543
2. శ్రీకాకుళం కింజారపు రామ్మోహన్ నాయుడు తె.దే.పా
3. విజయనగరం పి.అశోక్ గజపతి రాజు తె.దే.పా
4. విశాఖపట్టణం హరిబాబు భాజపా 51,036
5. అనకాపల్లి ముత్తంశెట్టి శ్రీనివాస్ (అవంతి శ్రీనివాస్) తె.దే.పా 6589
6. కాకినాడ తోట నరసింహం తె.దే.పా 3672
7. అమలాపురం పి.రవీంద్ర బాబు తె.దే.పా
8. రాజమండ్రి మాగంటి మురళీమోహన్ తె.దే.పా
9. నరసాపురం గోకరాజు గంగరాజు భాజపా 86,000
10. ఏలూరు మాగంటి వెంకటేశ్వరరావు (బాబు) తె.దే.పా 15,015
11. మచిలీపట్టణం కొనకళ్ళ నారాయణరావు తె.దే.పా 74,000
12. విజయవాడ కేశినేని శ్రీనివాస్ అలియాస్ నాని తె.దే.పా
13. గుంటూరు గల్లా జయదేవ్ తె.దే.పా 24,815
14. నరసారావుపేట రాయపాటి సాంబశివరావు తె.దే.పా
15. బాపట్ల మల్యాద్రీ శ్రీరాం తె.దే.పా 10,500
16. ఒంగోలు వై.వి.సుబ్బారెడ్డి వై.కా.పా 15,535
17. నంద్యాల ఎస్.పి.వై.రెడ్డి వై.కా.పా 1,20,000
18. కర్నూలు బుట్టా రేణుక వై.కా.పా 44,486
19. అనంతపురం జె.సి.దివాకర్ రెడ్డి తె.దే.పా 61,991
20. హిందూపూర్ నిమ్మల కిష్టప్ప తె.దే.పా
32. కడప వై.ఎస్.అవినాశ్ రెడ్డి వై.కా.పా
22. నెల్లూరు మేకపాటి రాజమోహన్ రెడ్డి వై.కా.పా 20,000
23. తిరుపతి వి.వరప్రసాదరావు వై.కా.పా 35,958
24. రాజంపేట పెద్దిరెడ్డి మిధున్ రెడ్డి వై.కా.పా
25. చిత్తూరు నరమల్లి శివప్రసాద్ తె.దే.పా 41,257

ఉత్తర ప్రదేశ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
ఉత్తర ప్రదేశ్ ఆగ్రా రామ్ శంకర్ భాజపా పు
అక్బర్‌పూర్ Devendra Singh భాజపా పు
ఆలీగఢ్ Satish Kumar Gautam భాజపా పు
అలహాబాద్ Shyama Charan Gupta భాజపా పు
అంబేద్కర్ నగర్ Hari Om Pandey భాజపా పు
అమేథీ Rahul Gandhi]] కాంగ్రెస్ పు
అమ్రోహా Kanwar Singh Tanwar భాజపా పు
అయోన్లా Dharmendra Kashyap భాజపా పు
అజంగఢ్ Mulayam Singh Yadav S.P పు
బదౌన్ Dharmendra Yadav S.P పు
బాగ్‌పత్ Dr. [[Satyapal Singh|Satya Pal Singh భాజపా పు
బహ్రైచ్ Sadhvi [[Savitri Bai Phule భాజపా స్త్రీ
బల్లియా భరత్ సింగ్ భాజపా పు
బందా Bhairon Prasad Mishra భాజపా పు
బన్స్‌గావ్ Kamlesh Paswan భాజపా పు
బారాబంకి ప్రియాంక సింగ్ రావత్ భాజపా స్త్రీ
బరేలీ సంతోష్ గంగ్వార్ భాజపా పు
బస్తీ హరీష్ చంద్ర ద్వివేది భాజపా పు
భదోహి Virendra Singh భాజపా పు
బిజ్‌నోర్ Kunwar Bharatendra భాజపా పు
బులంద్‌షహర్ Bhola Singh భాజపా పు
చందౌలీ మహేంద్ర నాథ్ పాండే భాజపా పు
డియోరియా Kalraj Mishra భాజపా పు
ధౌరాఅహ్రా Rekha Verma భాజపా స్త్రీ
దొమరియాగంజ్ జగదాంబిక పాల్ భాజపా పు
ఎటాహ్ Rajveer Singh]] (Raju Bhaiya) భాజపా పు
ఇటావా అశోక్ కుమార్ దోహరే భాజపా పు
ఫైజాబాద్ లల్లూ సింగ్ భాజపా పు
ఫరూఖాబాద్ ముకేశ్ రాజపుట్ భాజపా పు
ఫతేపూర్ సాధ్వీ నిరంజన్ జ్యోతి భాజపా స్త్రీ
ఫతేపూర్ సిక్రి Babu Lal భాజపా పు
ఫిరోజాబాద్ Akshay Yadav S.P పు
గౌతమబుద్ధ నగర్ Dr. [[Mahesh Sharma భాజపా పు
ఘజియాబాద్ V K Singh భాజపా పు
ఘాజీపూర్ Manoj Sinha భాజపా పు
ఘోసి Harinarayan Rajbhar భాజపా పు
గోండా కీర్తి వర్ధన్ సింగ్ భాజపా పు
గోరఖ్‌పూర్ యోగి ఆదిత్యనాథ్ భాజపా పు
హమీర్‌పూర్ Kunwar Pushpendra Singh Chandel భాజపా పు
హర్దోయ్ అన్షుల్ వర్మ భాజపా పు
హత్రాస్ Rajesh Diwakar భాజపా పు
జలౌన్ భాను ప్రతాప్ సింగ్ వర్మ భాజపా పు
జౌన్‌పూర్ కృష్ణ ప్రతాప్ భాజపా పు
ఝాన్సీ ఉమాభారతి భాజపా స్త్రీ
కైరానా హుకుమ్ సింగ్ భాజపా పు
కైసర్‌గంజ్ బ్రిజ్ భూషణ్ శరణ్ సింగ్ భాజపా పు
కన్నౌజ్ డింపుల్ యాదవ్ S.P స్త్రీ
కాన్పూర్ మురళీ మనోహర్ జోషి భాజపా పు
కౌశాంబి Vinod Kumar Sonkar భాజపా పు
ఖేరీ అజయ్ కుమార్ మిశ్రా భాజపా పు
కుషీనగర్ Rajesh Pandey]] alias Guddu భాజపా పు
లాల్‌గంజ్ Neelam భాజపా స్త్రీ
లక్నో రాజ్‌నాథ్ సింగ్ భాజపా పు
మఛిలీషహర్ Ram Charitra Nishad భాజపా పు
మహరాజ్‌గంజ్ పంకజ్ చౌదరీ భాజపా పు
మైన్‌పురి Mulayam Singh Yadav S.P పు
మథుర హేమా మాలిని భాజపా స్త్రీ
మీరట్ Rajendra Agarwal భాజపా పు
మీర్జాపూర్ Anupriya Singh Patel AD స్త్రీ
మిస్రిఖ్ Anju Bala భాజపా స్త్రీ
మోహన్‌లాల్‌గంజ్ కౌశల్ కిశోర్ భాజపా పు
మొరాదాబాద్ Kunwer Sarvesh Kumar భాజపా పు
ముజఫ్ఫర్‌నగర్ Dr. [[Sanjeev Balyan భాజపా పు
నగీనా లోక్‌సభ నియోజకవర్గం Dr. [[Yashwant Singh భాజపా పు
ఫూల్‌పూర్ కేశవ్ ప్రసాద్ మౌర్య భాజపా పు
పిలిభిత్ మేనకా గాంధీ భాజపా స్త్రీ
ప్రతాప్‌గఢ్ కుమార్ హరివంశ్ సింగ్ AD పు
రాయ్ బరేలీ సోనియా గాంధీ కాంగ్రెస్ స్త్రీ
రాంపూర్ Dr. [[Naipal Singh భాజపా పు
రాబర్ట్స్‌గంజ్ Chhotelal భాజపా పు
సహారన్‌పూర్ Raghav Lakhanpal భాజపా పు
సలేంపూర్ రవీంద్ర కుశవాహా భాజపా పు
సంభాల్ లోక్‌సభ నియోజకవర్గం Satyapal Singh భాజపా పు
సంత్ కబీర్ నగర్ Sharad Tripathi భాజపా పు
షాజహాన్‌పూర్ Krishna Raj భాజపా స్త్రీ
శ్రావస్తి దద్దన్ మిశ్రా భాజపా పు
సీతాపూర్ రాజేష్ వర్మ భాజపా పు
సుల్తాన్‌పూర్ వరుణ్ గాంధీ భాజపా పు
ఉన్నావ్ సాక్షి మహారాజ్ భాజపా పు
వారణాసి Narendra Modi భాజపా పు

ఉత్తరాఖండ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
ఉత్తరాఖండ్ ఆల్మోరా Ajay Tamta భాజపా పు
గఢ్వాల్ Bhuwan Chandra Khanduri భాజపా పు
హరిద్వార్ Ramesh Pokhriyal Nishank భాజపా పు
నైనీతల్ ఉధంసింగ్ నగర్ Bhagat Singh Koshyari భాజపా పు
తేహ్రీ గఢ్వాల్ Mala Rajya Laxmi Shah భాజపా స్త్రీ

ఒరిస్సా[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
ఒరిస్సా అస్కా Ladu Kishore Swain BJD పు
బాలసోర్ Rabindra Kumar Jena BJD పు
బర్గఢ్ Dr. [[Prabhas Kumar Singh BJD పు
బెర్హంపూర్ Siddhant Mohapatra BJD పు
భద్రక్ Arjun Charan Sethi BJD పు
భుబనేశ్వర్ Prasanna Kumar Patasani BJD పు
బొలాంగిర్ Kalikesh Singh Deo BJD పు
కటక్ Bhartruhari Mahatab BJD పు
ధేన్‌కనల్ Tathagata Satpathy BJD పు
జగత్‌సింగ్‌పూర్ Kulamani Samal BJD పు
జాజ్‌పూర్ Rita Tarai BJD F
కలహండి Arka Keshari Deo BJD పు
కంధమాల్ Hemendra Chandra Singh BJD పు
కేంద్రపారా Jay Panda BJD పు
కియోంఝర్ Sakuntala Laguri BJD F
కోరాపుట్ Jhina Hikaka BJD పు
మయూర్‌భంజ్ Rama Chandra Hansdah BJD పు
నబ్‌రంగ్‌పూర్ Balabhadra Majhi BJD పు
పూరి Pinaki Misra BJD పు
సంబల్పూర్ Nagendra Kumar Pradhan BJD పు
సుందర్‌గఢ్ Jual Juel Oram భాజపా పు

కర్ణాటక[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
కర్ణాటక బాగల్‌కోట్ Parvtagouda Chandanagouda Gaddigoudar భాజపా పు
బెంగళూరు మధ్య P C Mohan భాజపా పు
ఉత్తర బెంగళూరు D V Sadananda Gowda భాజపా పు
గ్రామీణ బెంగళూరు D K Suresh]] కాంగ్రెస్ పు
బెంగళూరు సౌత్ అనంతకుమార్ భాజపా పు
బెల్గాం Angadi Suresh Channabasappa భాజపా పు
బళ్ళారి B Sreeramulu భాజపా పు
బీదర్ Bhagwanth Khuba భాజపా పు
బిజాపూర్ Ramesh Jigajinagi భాజపా పు
చామరాజ్‌నగర్ R Dhruvanarayana]] కాంగ్రెస్ పు
చిక్కబళ్ళాపూర్ Veerappa Moily]] కాంగ్రెస్ పు
చిక్కోడి Prakash Babanna Hukkeri]] కాంగ్రెస్ పు
చిత్రదుర్గ B N Chandrappa]] కాంగ్రెస్ పు
దక్షిణ కన్నడ Nalin Kumar Kateel భాజపా పు
దావణగెరె జి. ఎం. సిద్దేశ్వర భాజపా పు
ధార్వాడ్ Pralhad Joshi భాజపా పు
గుల్బర్గా Mallikarjun Kharge]] కాంగ్రెస్ పు
హాసన్ H D Devegowda JD(S) పు
హావేరి Shivkumar Chanabasappa Udasi భాజపా పు
కోలార్ K H Muniyappa]] కాంగ్రెస్ పు
కొప్పల్ Karadi Sanganna Amarappa భాజపా పు
మాండ్యా C S Puttaraju JD(S) పు
మైసూరు Prathap Simha భాజపా పు
రాయిచూరు B V Nayak]] కాంగ్రెస్ పు
షిమోగా B S Yeddyurappa భాజపా పు
తుమకూరు Muddahanumegowda S P]] కాంగ్రెస్ పు
ఉడుపి చిక్‌మగళూరు Shobha Karandlaje భాజపా స్త్రీ
ఉత్తర కన్నడ Anantkumar Hegde భాజపా పు

కేరళ[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
కేరళ అళప్పుళా K C Venugopal కాంగ్రెస్ పు
అలత్తూరు P.K. Biju సిపిఐ(ఎం) పు
అత్తింగళ్ Dr. [[A Sampath సిపిఐ(ఎం) పు
చలకుడి Innocent ఇండిపెండెంట్(backed by LDF) పు
ఎర్నాకుళం K V Thomas కాంగ్రెస్ పు
ఇదుక్కి Joice George ఇండిపెండెంట్ (backed by LDF) పు
కన్నూర్ P K Sreemathi Teacher సిపిఐ(ఎం) స్త్రీ
కాసరగోడ్ P Karunakaran సిపిఐ(ఎం) పు
కొల్లం N K Premachandran RSP (I) పు
కొట్టాయం Jose K Mani KEC(M) పు
కోజికోడ్ M K Raghavan కాంగ్రెస్ పు
మలప్పురం E Ahamed IUML పు
మావెళక్కర Kodikunnil Suresh కాంగ్రెస్ పు
పాలక్కాడ్ M B Rajesh సిపిఐ(ఎం) పు
పాతానంతిట్ట Anto Antony కాంగ్రెస్ పు
పొన్నాని E T Mohammed Basheer IUML పు
తిరువనంతపురం Shashi Tharoor కాంగ్రెస్ పు
త్రిస్సూర్ C N Jayadevan సి.పి.ఐ పు
వడకర Mullappally Ramachandran కాంగ్రెస్ పు
వేనాడ్ M I Shanavas కాంగ్రెస్ పు

గుజరాత్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
[[గుజరాత్ తూర్పు అహ్మదాబాద్ Paresh Rawal భాజపా పు
పశ్చిమ అహ్మదాబాద్ Dr. [[Kirit Premjibhai Solanki|Kirit P Solanki భాజపా పు
అమ్రేలి Kachhadiya Naranbhai Bhikhabhai భాజపా పు
ఆనంద్ Dilip Patel భాజపా పు
బనస్కాంత Haribhai Parthibhai Chaudhary భాజపా పు
బార్డోలి Vasava Parbhubhai Nagarbhai భాజపా పు
భరూచ్ Mansukhbhai Dhanjibhai Vasava భాజపా పు
భావ్‌నగర్ Dr. [[Bharatiben Dhirubhai Shiyal భాజపా స్త్రీ
ఛోటా ఉఅదయపూర్ Ramsinh Rathwa భాజపా పు
దహోడ్ Jasvantsinh Sumanbhai Bhabhor భాజపా పు
గాంధీనగర్ L K Advani భాజపా పు
జామ్‌నగర్ Poonamben Hematbhai Maadam భాజపా స్త్రీ
జూనాగఢ్ Rajeshbhai Naranbhai Chudasama భాజపా పు
కచ్ Vinod Lakhamashi Chavda భాజపా పు
ఖేడా Devusinh Jesingbhai Chauhan భాజపా పు
మెహసానా Jayshreeben Kanubhai Patel భాజపా స్త్రీ
నవ్‌సారి C R Patil భాజపా పు
పంచ్‌మహల్ Prabhatsinh Pratapsinh Chauhan భాజపా పు
పటాన్ Liladharbhai Khodaji Vaghela భాజపా పు
పోర్‌బందర్ Vithalbhai Hansrajibhai Radadiya భాజపా పు
రాజ్‌కోట్ Mohanbhai Kalyanjibhai Kundariya భాజపా పు
సబర్‌కాంత Dipsinh Shankarsinh Rathod భాజపా పు
సూరత్ Darshana Vikram Jardosh భాజపా స్త్రీ
సురేంద్రనగర్ Devjibhai Govindbhai Fatepara భాజపా పు
వడోదర Narendra Modi భాజపా పు
వల్సాడ్ Dr. [[K C Patel భాజపా పు

గోవా[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
గోవా ఉత్తర గోవా శ్రీపాద యశో నాయక్ భాజపా పు
దక్షిణ గోవా నరేంద్ర కేశవ్ సవాయికర్ భాజపా పు

ఛత్తీస్‌గఢ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
ఛత్తీస్‌గఢ్ బస్తర్ Dinesh Kashyap భాజపా పు
బిలాస్‌పూర్ Lakhan Lal Sahu భాజపా పు
దుర్గ్ Tamradhwaj Sahu]] కాంగ్రెస్ పు
జాంజ్‌గిర్-చంపా Kamla Patle భాజపా స్త్రీ
కాంకర్ Vikram Usendi భాజపా పు
కోర్బా Dr. [[Banshilal Mahto భాజపా పు
మహాసముంద్ Chandu Lal Sahu]] (Chandu Bhaiya) భాజపా పు
రాయిగఢ్ Vishnu Deo Sai భాజపా పు
రాయిపూర్ Ramesh Bais భాజపా పు
రాజ్‌నందగావ్ Abhishek Singh భాజపా పు
సర్గూజా Kamalbhan Singh Marabi భాజపా పు

చండీగఢ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
చండీగఢ్ చండీగఢ్ కిరణ్ ఖేర్ భాజపా స్త్రీ

మూస:16వ లోక్ సభ సభ్యులు (జమ్మూ, కాశ్మీర్)

జార్ఖండ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
జార్ఖండ్ చాత్రా Sunil Kumar Singh భాజపా పు
ధన్‌బాద్ Pashupati Nath Singh భాజపా పు
దుమ్కా Shibu Soren JMM పు
గిరిడి Ravindra Kumar Pandey భాజపా పు
గొడ్డా Nishikant Dubey భాజపా పు
హజారీబాగ్ Jayant Sinha భాజపా పు
జంషెడ్‌పూర్ Bidyut Baran Mahato భాజపా పు
ఖుంతి Kariya Munda భాజపా పు
కోడర్మా Ravindra Kumar Ray భాజపా పు
లోహార్‌దాగా Sudarshan Bhagat భాజపా పు
పాలమౌ Vishnu Dayal Ram భాజపా పు
రాజ్‌మహల్ Vijay Kumar Hansdak JMM పు
రాంచీ Ram Tahal Choudhary భాజపా పు
సింగ్‌భుమ్ Laxman Giluwa భాజపా పు

ఢిల్లీ[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
[[ఢిల్లీ చాందినీ చౌక్ Harsh Vardhan భాజపా పు
తూర్పు ఢిల్లీ Maheish Girri భాజపా పు
న్యూ ఢిల్లీ Meenakshi Lekhi భాజపా స్త్రీ
నార్త్ ఈస్ట్ ఢిల్లీ Manoj Tiwari భాజపా పు
నార్త్ వెస్ట్ ఢిల్లీ Dr. [[Udit Raj భాజపా పు
దక్షిణ ఢిల్లీ Ramesh Bidhuri భాజపా పు
పశ్చిమ ఢిల్లీ Parvesh Sahib Singh Verma భాజపా పు

తమిళనాడు[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
తమిళనాడు అరక్కోణం Hari G AIADMK పు
ఆరణి Elumalai V AIADMK పు
చెన్నై సెంట్రల్ Vijaya Kumar S R AIADMK పు
చెన్నై నార్త్ టిజి వెంకటేష్ బాబు AIADMK పు
చెన్నై సౌత్ J Jayavardhan AIADMK పు
చిదంబరం Chandrakasi M AIADMK పు
కోయింబత్తూరు P Nagarajan AIADMK పు
కడలూరు Arunmozhithevan A AIADMK పు
ధర్మపురి Anbumani Ramadoss PMK పు
దిండిగల్ Udhayakumar M AIADMK పు
ఈరోడ్ Selvakumara Chinnayan S AIADMK పు
కల్లకురిచి Dr. K. Kamaraj AIADMK పు
కాంచీపురం Maragatham K AIADMK పు
కన్యాకుమారి పొన్ రాధాకృష్ణన్ భాజపా పు
కరూర్ Thambidurai M AIADMK పు
కృష్ణగిరి Ashok Kumar K AIADMK పు
మదురై Gopalkrishnan R AIADMK పు
మాయిలదుతురై Bharathi Mohan R K AIADMK పు
నాగపట్టినం Gopal Dr K AIADMK పు
నమక్కల్ Sundaram P R AIADMK పు
నీల్గిరీస్ Gopalakrishnan C AIADMK పు
పెరంబలూర్ Marutharajaa R P AIADMK పు
పొల్లాచి Mahendran C AIADMK పు
రామనాథపురం Anwhar Raajhaa A AIADMK పు
సేలం Panneer Selvam V AIADMK పు
శివగంగ Senthilnathan Pr AIADMK పు
శ్రీపెరంబుదూర్ Ramachandran K N AIADMK పు
తెన్‌కాశి Vasanthi M AIADMK స్త్రీ
తంజావూరు Parasuraman K AIADMK పు
తేని Parthipan R AIADMK పు
తూత్తుకుడి Jayasingh Thiyagaraj Natterjee J AIADMK పు
తిరుచిరాపల్లి Kumar P AIADMK పు
తిరునెల్వేలి Prabakaran K R P AIADMK పు
తిరుప్పూరు Sathyabama V AIADMK స్త్రీ
తిరువళ్ళూరు Venugopal P Dr AIADMK పు
తిరువణ్ణామలై Vanaroja R AIADMK స్త్రీ
వేలూరు Senguttuvan B AIADMK పు
విల్లుపురం Rajendran S AIADMK పు
విరుధునగర్ Radhakrishnan T AIADMK పు

త్రిపుర[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
త్రిపుర తూర్పు త్రిపుర జితేంద్ర చౌధురి సిపిఐ(ఎం) పు
పశ్చిమ త్రిపుర శంకర్ ప్రసాద్ దత్తా సిపిఐ(ఎం) పు

తెలంగాణ[మార్చు]

వరుస సంఖ్య లోకసభ నియోజకవర్గం పేరు గెలుపొందిన అభ్యర్ధి పార్టీ
1. ఆదిలాబాదు గోదాం న‌గేశ్ తెరాస
2. పెద్దపల్లి బాల్క సుమన్ తెరాస
3. కరీంనగర్ బి. వినోద్ కుమార్ తెరాస
4. నిజామాబాదు కల్వకుంట్ల కవిత తెరాస
5. జహీరాబాదు బి. బి. పాటిల్ తెరాస
6. మెదక్ కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖరరావు తెరాస
7. మల్కజ్‌గిరి సి.హెచ్. మల్లారెడ్డి తె.దే.పా
8. సికింద్రాబాదు బండారు దత్తాత్రేయ భాజపా
9. హైదరాబాదు అసదుద్దీన్ ఒవైసీ ఏ.ఐ.ఎం.ఐ.ఎం
10. చేవెళ్ళ కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి తెరాస
11. మహబూబ్ నగర్ జితేందర్ రెడ్డి తెరాస
12. నాగర్‌కర్నూలు నంది ఎల్లయ్య కాంగ్రెస్
13. నల్గొండ గుత్తా సుఖేందర్ రెడ్డి కాంగ్రెస్
14. భువనగిరి బూర నర్సయ్య గౌడ్ తెరాస
15. వరంగల్ కడియం శ్రీహరి తెరాస
16. మహబూబాబాద్ సీతారాం నాయక్ తెరాస
17. ఖమ్మం పొంగులేటి శ్రీనివాస్ రెడ్డి వై.కా.పా

నాగాలాండ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
నాగాలాండ్ నాగాలాండ్ నేఫూ రియో NPF పు

పశ్చిమ బెంగాల్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
పశ్చిమ బెంగాల్ ఆలీపూర్‌దువార్స్ Dasrath Tirkey AITMC పు
ఆరాంబాగ్ Aparupa Poddar]] (Afrin Ali) AITMC స్త్రీ
అసన్‌సోల్ Babul Supriyo భాజపా పు
బహరాంపూర్ Adhir Ranjan Chowdhury]] కాంగ్రెస్ పు
బాలూర్‌ఘాట్ Arpita Ghosh AITMC స్త్రీ
బంగావ్ Kapil Krishna Thakur AITMC పు
బంకురా Moon Moon Sen AITMC స్త్రీ
బరసత్ Dr. [[Kakali Ghoshdostidar AITMC స్త్రీ
బర్ధమాన్ దుర్గాపూర్ Dr. [[Mamtaz Sanghamita AITMC స్త్రీ
బర్ధమాన్ పూర్బ Sunil Kumar Mandal AITMC పు
బారక్‌పూర్ Dinesh Trivedi AITMC పు
బసీర్‌హాట్ Idris Ali AITMC పు
బీర్భుమ్ Satabdi Roy AITMC స్త్రీ
బిష్ణూపూర్ Saumitra Khan AITMC పు
బోల్పూర్ Anupam Harza AITMC పు
కూచ్ బేహార్ Renuka Sinha AITMC స్త్రీ
డార్జీలింగ్ S S Ahluwalia భాజపా పు
డైమండ్ హార్బర్ Abhishek Banerjee AITMC పు
డమ్ డమ్ Saugata Roy AITMC పు
ఘటాల్ Dev]] (Deepak Adhikari) AITMC పు
హూగ్లీ Dr. [[Ratna De (Nag) AITMC స్త్రీ
హౌరా Prasun Banerjee AITMC పు
జాదవ్‌పూర్ Sugata Bose AITMC పు
జల్పాయ్‌గురి Bijoy Chandra Barman AITMC పు
జంగీపూర్ Abhijit Mukherjee]] కాంగ్రెస్ పు
ఝార్‌గ్రామ్ Uma Saren AITMC స్త్రీ
జాయ్‌నగర్ Pratima Mondal AITMC స్త్రీ
కాంతి Sisir Kumar Adhikari AITMC పు
కోల్‌కతా దక్షిణ్ Subrata Bakshi AITMC పు
కోల్‌కతా ఉత్తర్ Sudip Bandyopadhyay AITMC పు
కృష్ణానగర్ Tapas Paul AITMC పు
మల్దాహా దక్షిణ్ Abu Hasem Khan Chowdhury]] కాంగ్రెస్ పు
మల్దాహా ఉత్తర్ Mausam Noor]] కాంగ్రెస్ స్త్రీ
మథురాపూర్ Choudhury Mohan Jatua AITMC పు
మేదినీపూర్ Sandhya Roy AITMC స్త్రీ
ముర్షీదాబాద్ Badaruddoza Khan సిపిఐ(ఎం) పు
పురూలియా Mriganko Mahato AITMC పు
రాయిగంజ్ Md Salim సిపిఐ(ఎం) పు
రాణాఘాట్ Tapas Mandal AITMC పు
శ్రీరాంపూర్ Kalyan Banerjee AITMC పు
తమ్లూక్ Suvendu Adhikari AITMC పు
ఉలుబేరియా Sultan Ahmed AITMC పు

పంజాబ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
పంజాబ్ అమృత్‌సర్ Amarinder Singh]] కాంగ్రెస్ పు
ఆనందపూర్ సాహిబ్ Prem Singh Chandumajra SAD పు
భటిండా Harsimrat Kaur Badal SAD స్త్రీ
ఫరీద్‌కోట్ Prof [[Sadhu Singh AAP పు
ఫతేగఢ్ సాహిబ్ Harinder Singh Khalsa AAP పు
షేర్ సింగ్ ఘూబయా SAD పు
గుర్దాస్‌పూర్ Vinod Khanna భాజపా పు
హోషియార్‌పూర్ Vijay Sampla భాజపా పు
జలంధర్ Santokh Singh Choudhary]] కాంగ్రెస్ పు
ఖదూర్ సాహిబ్ Ranjit Singh SAD పు
లూఢియానా Ravneet Singh Bittu]] కాంగ్రెస్ పు
పాటియాలా Dr. [[Dharam Vira Gandhi AAP పు
సంగ్రూర్ Bhagwant Mann AAP పు

బీహార్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
బీహార్ అరారియా Tasleem Uddin రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ పు
అర్రా రాజ్ కుమార్ సింగ్ భాజపా పు
ఔరంగాబాద్ సుశీల్ కుమార్ సింగ్ భాజపా పు
బంకా జై ప్రకాష్ నారాయణ్ యాదవ్ రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ పు
బేగుసరాయ్ Bhola Singh భాజపా పు
భాగల్‌పూర్ Shailesh Kumar]] (Bhulo Mandal) రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ పు
బక్సర్ అశ్విని కుమార్ చౌబే భాజపా పు
దర్భాంగా కీర్తి ఆజాద్ భాజపా పు
గయా హరి మంజి భాజపా పు
గోపాల్‌గంజ్ Janak Ram భాజపా పు
హాజీపూర్ రామ్ విలాస్ పాశ్వాన్ LJP పు
జహనాబాద్ Dr. Arun Kumar RLSP పు
జముయి చిరాగ్ పాశ్వాన్ LJP పు
ఝంఝార్‌పూర్ Virendra Kumar Choudhary భాజపా పు
కరకత్ ఉపేంద్ర కుష్వాహా RLSP పు
కతిహార్ Tariq Anwar NCP పు
ఖగారియా Chaudhary [[Mehboob Ali Kaiser|Mahboob Ali Kaiser LJP పు
కిషన్‌గంజ్ పుoh Asrarul Huq]] కాంగ్రెస్ పు
మాధేపురా Pappu Yadav రాష్ట్రీయ జనతాదళ్ పు
మధుబని Hukum Dev Narayan Yadav భాజపా పు
మహరాజ్‌గంజ్ Janardan Singh Sigriwal భాజపా పు
ముంగేర్ Veena Devi LJP స్త్రీ
ముజఫర్‌పూర్ Ajay Nishad భాజపా పు
నలంద Kaushlendra Kumar JD(U) పు
నవాడా గిరిరాజ్ సింగ్ భాజపా పు
పశ్చిమ చంపారన్ Dr. [[Sanjay Jaiswal|Sanjay Jayaswal భాజపా పు
పాటలీపుత్ర రామ్ కృపాల్ యాదవ్ భాజపా పు
పాట్నా సాహిబ్ శత్రుఘ్న సిన్హా భాజపా పు
పూర్నియా Santosh Kumar JD(U) పు
పూర్వి చంపారన్ Radha Mohan Singh భాజపా పు
సమస్తిపూర్ Ram Chandra Paswan LJP పు
సారన్ Rajiv Pratap Rudy భాజపా పు
ససారం Chhedi Paswan భాజపా పు
షెయోహర్ Rama Devi భాజపా స్త్రీ
సీతామఢీ Ram Kumar Sharma]] RLSP పు
సివాన్ Om Prakash Yadav భాజపా పు
సుపౌల్ Ranjit Ranjan]] కాంగ్రెస్ పు
ఉజియార్‌పూర్ Nityanand Rai భాజపా పు
వైశాలి Rama Kishor Singh LJP పు
వాల్మీకి నగర్ Satish Chandra Dubey భాజపా పు

మణిపూర్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
మణిపూర్ ఇన్నర్ మణిపూర్ డా. థోక్‌చోమ్ మేన్యా కాంగ్రెస్ పు
ఔటర్ మణిపూర్ థాంగ్‌సో బైతే కాంగ్రెస్ పు

మధ్య ప్రదేశ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
మధ్య ప్రదేశ్ బేతుల్ జ్యోతి ధుర్వే భాజపా స్త్రీ
భింద్ డా. భగీరథ్ ప్రసాద్ భాజపా పు
భోపాల్ అలోక్ సంజర్ భాజపా పు
చింద్వారా కమల్ నాథ్ కాంగ్రెస్ పు
దామో ప్రహ్లాద్ సింగ్ పటేల్ భాజపా పు
దేవాస్ మనోహర్ ఉంట్వాల్ భాజపా పు
ధార్ సావిత్రి ఠాకూర్ భాజపా స్త్రీ
గుణా జ్యోతిరాత్య సిందియా కాంగ్రెస్ పు
గ్వాలియర్ నరేంద్ర సింగ్ తోమర్ భాజపా పు
హోషంగాబాద్ ఉదయ్ ప్రతాప్ సింగ్ భాజపా పు
ఇండోర్ సుమిత్రా మహాజన్ (తాయి) భాజపా స్త్రీ
జబల్పూర్ రాకేష్ సింగ్ భాజపా పు
ఖజురహో నాగేంద్ర సింగ్ భాజపా పు
ఖాండ్వా నంద్ కుమార్ సింగ్ చౌహాన్ (నందూ భయ్యా) భాజపా పు
ఖర్గోన్ సుభాష్ పటేల్ భాజపా పు
మండ్లా ఫగ్గన్ సింగ్ కులస్తే భాజపా పు
మంద్‌సార్ స్సుధీర్ గుప్తా భాజపా పు
మోరేనా అనూప్ మిశ్రా భాజపా పు
రాయిగఢ్ రోడ్‌మల్ నాగర్ భాజపా పు
రత్లాం దిలీప్ సింగ్ భూరియా భాజపా పు
రేవా జనార్దన్ మిశ్రా భాజపా పు
సాగర్ లక్ష్మీ నారాయణ్ యాదవ్ భాజపా పు
సత్నా గనేష్ సింగ్ భాజపా పు
షాడోల్ ద్ల్పత్ సింగ్ పరస్తే భాజపా పు
సిద్ధి రీతి పాఠక్ భాజపా స్త్రీ
టికమ్‌గఢ్ డా. వీరేంద్ర కుమార్ భాజపా పు
ఉజ్జయిని ప్రొ. చింతామణి మాలవీయ భాజపా పు
విదిశ సుష్మా స్వరాజ్ భాజపా స్త్రీ

మహారాష్ట్ర[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
మహారాష్ట్ర అహ్మద్‌నగర్ Dilipkumar Mansukhlal Gandhi భాజపా పు
అకోలా Sanjay Shamrao Dhotre భాజపా పు
అమ్రావతి Adsul Anandrao Vithoba శివసేన పు
ఔరంగాబాద్ Chandrakant Khaire శివసేన పు
బారామతి Supriya Sule NCP స్త్రీ
బీడ్ Gopinath Munde భాజపా పు
భండారా-గోండియా Nanabhau Falgunrao Patole భాజపా పు
భివాండి Kapil Moreshwar Patil భాజపా పు
బుల్దానా Prataprao Ganpatrao Jadhav శివసేన పు
చంద్రపూర్ Hansraj Gangaram Ahir భాజపా పు
ధూలే Dr. [[Subhash Ramrao Bhamre భాజపా పు
దిండోరి Harischandra Devram Chavan భాజపా పు
గడ్చిరోలి-చిమూర్ Ashok Mahadeorao Nete భాజపా పు
హట్‌కంగ్లే Raju Shetty SWP పు
హింగోలి Rajeev Shankarrao Satav]] కాంగ్రెస్ పు
జలగావ్ A T Nana Patil భాజపా పు
జాల్నా Raosaheb Dadarao Danve భాజపా పు
కల్యాణ్ Dr. [[Shrikant Eknath Shinde శివసేన పు
కొల్హాపూర్ Dhananjay Mahadik NCP పు
లాటూర్ Dr. [[Sunil Baliram Gaikwad భాజపా పు
మాధా Vijaysinh Shankarrao Mohite Patil NCP పు
మవల్ Appa alias [[Shrirang Chandu Barne శివసేన పు
ఉత్తర ముంబై Gopal Chinayya Shetty భాజపా పు
నార్త్ సెంట్రల్ ముంబై Poonam Mahajan భాజపా స్త్రీ
నార్త్ ఈస్ట్ ముంబై Kirit Somaiya భాజపా పు
నార్త్ వెస్ట్ ముంబై Gajanan Kirtikar శివసేన పు
దక్షిణ ముంబై Arvind Sawant శివసేన పు
సౌత్ సెంట్రల్ ముంబై Rahul Ramesh Shewale శివసేన పు
నాగ్‌పూర్ Nitin Gadkari భాజపా పు
నాందేడ్ Ashok Chavan కాంగ్రెస్ పు
నందర్బార్ Hina Vijaykumar Gavit భాజపా స్త్రీ
నాషిక్ Hemant Tukaram Godse శివసేన పు
ఉస్మానాబాద్ Ravindra Vishwanath Gaikwad (Ravi Sir) శివసేన పు
పాల్ఘార్ Chintaman Navasha Wanga భాజపా పు
పర్భని Sanjay Haribhau Jadhav]] (Bandu) శివసేన పు
పుణె Anil Shirole భాజపా పు
రాయిగఢ్ Anant Gangaram Geete శివసేన పు
రామ్‌టెక్ Krupal Balaji Tumane శివసేన పు
రత్నగిరి-సింధుదుర్గ్ Vinayak Bhaurao Raut శివసేన పు
రవేర్ Raksha Nikhil Khadase భాజపా స్త్రీ
సంగ్లీ Sanjaykaka Patil భాజపా పు
సతారా Udayanraje Pratapsinha Bhonsale NCP పు
షిర్డి Lokhande Sadashiv Kisan శివసేన పు
షిరూర్ Adhalrao Shivaji Dattatray శివసేన పు
సోలాపూర్ Sharad Bansode భాజపా పు
ఠాణే Rajan Vichare శివసేన పు
వార్ధా Ramdas Chandrabhanji Tadas భాజపా పు
యావత్‌మల్-వషీమ్ Bhavana Pundlikrao Gawali శివసేన స్త్రీ

మిజోరం[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
మిజోరం మిజోరం సి.ఎల్.రువాలా కాంగ్రెస్ పు

మేఘాలయ[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
మేఘాలయ షిల్లాంగ్ విన్సెంట్ పాలా కాంగ్రెస్ పు
తురా పి.ఎ.సంగ్మా NPP పు

రాజస్థాన్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
రాజస్థాన్ అజ్మీర్ Sanwar Lal Jat భాజపా పు
ఆల్వార్ Chand Nath భాజపా పు
బాన్‌స్వరా Manshankar Ninama భాజపా పు
బార్మర్ Sona Ram భాజపా పు
భరత్‌పూర్ Bahadur Singh Koli భాజపా పు
భిల్వారా Subhash Baheria భాజపా పు
బికనీర్ Arjun Ram Meghwal భాజపా పు
చిత్తోర్‌గఢ్ Chandra Prakash Joshi భాజపా పు
చురు Rahul Kaswan భాజపా పు
దౌసా Harish Chandra Meena భాజపా పు
గంగానగర్ నిహాల్ చంద్ భాజపా పు
జైపూర్ Ramcharan Bohara భాజపా పు
జైపూర్ గ్రామీణ Rajyavardhan Singh Rathore భాజపా పు
జలోర్ Devji Patel భాజపా పు
ఝ్లవార్-బారన్ Dushyant Singh భాజపా పు
ఝుంఝును Santosh Ahlawat భాజపా స్త్రీ
జోధ్‌పూర్ Gajendrasingh Shekhawat భాజపా పు
కరౌలి-ధోల్పూర్ Manoj Rajoria భాజపా పు
కోట Om Birla భాజపా పు
నాగౌర్ C R Choudhary భాజపా పు
పాలీ P P Choudhary భాజపా పు
రాజ్‌సమంద్ Hari Om Singh Rathore భాజపా పు
సీకర్ Sumedhanand Saraswati భాజపా పు
టోంక్-సవాయ్ మధోపూర్ Sukhbir Singh Jaunapuria భాజపా పు
ఉదయ్‌పూర్ Arjunlal Meena భాజపా పు

సిక్కిం[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
సిక్కిం సిక్కిం ప్రేమ్ దాస్ రాయ్ SDF పు

హర్యానా[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
హర్యానా అంబాలా Rattan Lal Kataria భాజపా పు
భివాని-మహేంద్రగఢ్ Dharambir]] S/O Bhale Ram భాజపా పు
ఫరీదాబాద్ Krishan Pal భాజపా పు
గుర్‌గావ్ రావు ఇంద్రజిత్ సింగ్ భాజపా పు
హిసార్ దుశ్యంత్ చౌతాలా INLD పు
కర్నాల్ Ashwini Kumar భాజపా పు
కురుక్షేత్ర Raj Kumar భాజపా పు
రోహ్‌తక్ Deepender S Hooda]] కాంగ్రెస్ పు
సిర్సా Charanjeet Singh INLD పు
సోనీపత్ Ramesh Chander భాజపా పు
హమీర్‌పూర్ Anurag Singh Thakur భాజపా పు

హిమాచల్ ప్రదేశ్[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
హిమాచల్ ప్రదేశ్ కాంగ్రా శాంత కుమార్ భాజపా పు
మండి రాం స్వరూప్ శర్మ భాజపా పు
సిమ్లా వీరేంద్ర కశ్యప్ భాజపా పు
హమీర్‌పూర్ లోక్‌సభ నియోజకవర్గం అనురాగ్ సింగ్ ఠాకూర్ భాజపా పు

కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలు[మార్చు]

రాష్ట్రం నియోజకవర్గం పార్లమెంటు సభ్యులు రాజకీయ పార్టీ లింగం
దాద్రా నగర్ హవేలీ దాద్రా నగర్ హవేలీ నాథుభాయ్ గోమన్‌భాయ్ పటేల్ భాజపా పు
డామన్ డయ్యూ డామన్ డయ్యూ లాలూభాయ్ పటేల్ భాజపా పు
లక్ష దీవులు లక్ష దీవులు పి పి మొహమ్మద్ ఫైజల్ NCP పు
బాలాఘాట్ బోధ్‌సింగ్ భగత్ భాజపా పు
పుదుచ్చేరి పుదుచ్చేరి ఆర్ రాధాకృష్ణన్ AINRC పు
అండమాన్ నికోబార్ దీవులు అండమాన్ నికోబార్ దీవులు విష్ణు పాడా రే భాజపా పు

మూలాలు[మార్చు]